การคัดเลือกนักเรียนโครงการสืบทอดศิลปวัฒนธรรมด้านนาฏศิลป์ ดุริยางคศิลป์ และคีตศิลป์ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
ภาพบรรยากาศการคัดเลือกนักเรียนโครงการสืบทอดศิลปวัฒนธรรมด้านนาฏศิลป์ ดุริยางคศิลป์ และคีตศิลป์ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ เมื่อวันที่ ๕ สิงหาคม ๒๕๖๖ ณ ชั้นล่างเรือนอาวุธสร้าง ในอุทยานพระบรมราชานุสรณ์พระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย (อุทยาน ร.๒) อำเภออัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม โดยมีนักเรียนสนใจเข้าร่วมคัดเลือกทั้งในสาขานาฏศิลป์ไทย (ละครและโขน) สาขาดุริยางคศิลป์ไทย (ปี่พาทย์และเครื่องสาย) และสาขาคีตศิลป์ไทย
ในปีการศึกษา ๒๕๖๖ โครงการฯ เริ่มสอนวันเสาร์ที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๖ – วันเสาร์ที่ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๖ เรียนทุกวันเสาร์ ตั้งแต่เวลา ๐๙.๐๐ – ๑๒.๐๐ น. ณ อุทยาน ร.๒ (ยกเว้นวันเสาร์ที่ ๑๒ สิงหาคม วันเสาร์ที่ ๑๖ กันยายน วันเสาร์ที่ ๒๓ กันยายน และวันเสาร์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ งดการเรียนการสอน ทั้งนี้ อาจมีการเปลี่ยนแปลง ซึ่งครูผู้สอนจะแจ้งให้ทราบเมื่อมีการเรียนการสอนในแต่ละสัปดาห์ต่อไป)
![](http://kingrama2found.or.th/wp-content/uploads/2023/08/S__10592295_0-1024x768.jpg)
![](http://kingrama2found.or.th/wp-content/uploads/2023/08/S__10592298_0-1024x768.jpg)
![](http://kingrama2found.or.th/wp-content/uploads/2023/08/S__10592297_0-1024x768.jpg)
![](http://kingrama2found.or.th/wp-content/uploads/2023/08/S__10592300_0-1024x768.jpg)
![](http://kingrama2found.or.th/wp-content/uploads/2023/08/S__10592299_0-1024x768.jpg)