thai eng

รายนามนักเรียนที่ได้รับทุนอนุรักษ์ส่งเสริมศิลปไทย

ทุนรุ่นที่ ๑ พ.ศ. ๒๕๓๒ ได้แก่

  • นางสาวศรีรัตน์ ยิ้มเยาะ สาขานาฏศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๑) 
  • นางสาวนันทิดา จันทรางศุ สาขาดุริยางคศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๑) 

ทุนรุ่นที่ ๒ พ.ศ. ๒๕๓๓ ได้แก่

  • นางสาวพรทิพย์ พร้อมมูล สาขาดุริยางคศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๒) 
  • นางสาวเนตรนภา ชื่นสุข สาขาคีตศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๒) 

พ.ศ. ๒๕๓๔ งดให้ทุน 

ทุนรุ่นที่ ๓ พ.ศ. ๒๕๓๕ ได้แก่

  • นางสาวกันชลี ดนตรีสวัสดิ์ สาขานาฏศิลป์ (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น) 
  • นางสาวเพ็ญศรี บัวพึ่ง (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น) 

ทุนรุ่นที่ ๔ พ.ศ. ๒๕๓๖ ได้แก่

  • นางสาววิชุตา บังแสง สาขานาฏศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๕)
  • นางสาวขวัญดาว กรุดมินบุรี สาขาคีตศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๕)
  • นางสาวณัฏฐานรี วิลัยเลิศ สาขาดุริยางคศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๕

ทุนรุ่นที่ ๕ พ.ศ. ๒๕๓๗ ได้แก่

  • นางสาววนาลักษณ์ แสงชื่น สาขาดุริยางคศิลป์ (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น)
  • นางสาวกาญจนา คล้ายอยู่ สาขานาฏศิลป์ (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น)
  • นางสาววิไลรัตน์ วิเชียรชาติ สาขานาฏศิลป์ (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น) 

ทุนรุ่นที่ ๖ พ.ศ. ๒๕๓๘ ได้แก่

  • นางสาววรางคณา นันทนพงศ์ สาขาดุริยางคศิลป์ (นักเรียนเปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น)
  • นางสาวนิภาภรณ์ แก้วอยู่ สาขานาฏศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๗)
  • นายภวัต จันทร์ดารักษ์ สาขาคีตศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๗

ทุนรุ่นที่ ๗ พ.ศ. ๒๕๓๙ ได้แก่

  • นางสาวปรีญวรรณ ดำรงรถการ สาขาดุริยางคศิลป์ 
  • นางสาวภัทรวดี ลิ้มประยูร สาขานาฏศิลป์ 

ทุนรุ่นที่ 8 พ.ศ. ๒๕๔๐ ได้แก่

  • นางสาวภาวนา เอี่ยมพริ้ง สาขาดุริยางคศิลป์ (คัดเลือกไว้ ๓ คน เปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น ๒ คน)

ทุนรุ่นที่ 9 พ.ศ. ๒๕๔๑ ได้แก่

  • นางสาวปณีตตา อินทรซันไล สาขานาฏศิลป์ (คัดเลือกไว้ ๒ คน เปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น ๑ คน)
  • สาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร

ทุนรุ่นที่ ๑๐ พ.ศ. ๒๕๔๒ ได้แก่

  • เด็กหญิงวราภรณ์ ด้วงคุ้ม สาขานาฏศิลป์ (คัดเลือกไว้ ๒ คน เปลี่ยนไปเรียนด้านอื่น ๑ คน)
  • สาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร

ทุนรุ่นที่ ๑๑ พ.ศ. ๒๕๔๓ ได้แก่

  • เด็กหญิงสุภาภรณ์ วรรณรัตน์ สาขานาฏศิลป์ 
  • เด็กชายสิทธิชัย ดิษฐประเสริฐ สาขาดุริยางคศิลป์
  • สาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร 

ทุนรุ่นที่ ๑๒ พ.ศ. ๒๕๔๔ ได้แก่

  • เด็กหญิงเสาวนิตย์ วงศ์ปัญจ สาขานาฏศิลป์ 
  • เด็กหญิงอรพรรณ แป้นกลัด สาขาดุริยางคศิลป์
  • สาขาคีตศิลป์ไทย ไม่มีผู้สมัคร 

ทุนรุ่นที่ ๑๓ พ.ศ. ๒๕๔๕ ได้แก่

  • เด็กหญิงประภัสสร เลิศสุทธิไกรศรี สาขานาฏศิลป์ 
  • สาขาดุริยางคศิลป์และสาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร 

ทุนรุ่นที่ ๑๔ พ.ศ. ๒๕๔๖ ได้แก่

  • เด็กหญิงพิชญ์ชุดา นาควัชระ สาขานาฏศิลป์
  • เด็กหญิงธนียา เล็กสุวรรณ สาขาคีตศิลป์
  • สาขาดุริยางคศิลป์ นักเรียนสละสิทธิ์ 

ทุนรุ่นที่ ๑๕ พ.ศ. ๒๕๔๗ ได้แก่

  • เด็กชายกามเทพ ธีระเลิศรัตน์ สาขาดุริยางคศิลป์ 
  • สาขานาฏศิลป์ นักเรียนสละสิทธิ์ และสาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร 

ทุนรุ่นที่ ๑๖ พ.ศ. ๒๕๔๘ ได้แก่

  • เด็กชายสุภชัย ชุนเกษา สาขานาฏศิลป์ไทย 
  • สาขาดุริยางคศิลป์ ไม่มีผู้ผ่านเกณฑ์ และสาขาคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร 

ทุนรุ่นที่ ๑๗ พ.ศ. ๒๕๔๙ ได้แก่

  • สาขานาฏศิลป์ ไม่มีผู้ผ่านเกณฑ์
  • สาขาดุริยางคศิลป์และคีตศิลป์ ไม่มีผู้สมัคร 

นักเรียนในโครงการสืบทอดศิลปวัฒนธรรม ขอรับทุนเป็นกรณีพิเศษ 

  • นางสาวจันทิมา จิรนิสิฐกุล สาขานาฏศิลป์ (สำเร็จการศึกษาปริญญาตรี พ.ศ. ๒๕๔๗) 
  • นางสาวนารีรัตน์ สุวรรณวัฒน์ สาขานาฏศิลป์ 

นักเรียนทุนอนุรักษ์ส่งเสริมศิลปไทยที่สำเร็จการศึกษา สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาโท ๑ คน ได้แก่

  • นางสาวนันทิดา จันทรางศุ ปัจจุบันเป็นอาจารย์ประจำวิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหิดล

สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรี ๙ คน ได้แก่ 

  • นางสาวพรทิพย์ พร้อมมูล (ขณะนี้ได้รับทุนระดับปริญญาโท เป็นปีที่ ๒)
  • นางสาวเนตรนภา ชื่นสุข
  • นางสาววิชุตา บังแสง
  • นางสาวขวัญดาว กรุดมีนบุรี
  • นางสาวณัฏฐานรี วิลัยเลิศ
  • นางสาวนิภาภรณ์ แก้วอยู่
  • นายภวัต จันทร์ดารักษ์
  • นางสาวภัทรวดี ลิ้มประยูร
  • นางสาวปรีญวรรณ ดำรงรถการ